Sáng ngày 16 /7/2020, Huyện Lắk đã tiến hành họp Ban chỉ đạo Kỳ thi THPT Quốc gia năm 2020 để hoàn thành công tác chuẩn bị cho Kỳ thi THPT Quốc gia năm 2020 diễn ra an toàn, nghiêm túc và đúng quy chế, đạt hiệu quả đề ra. Đ/C Tô Văn Dũng – Phó chủ tịch UBND huyện chủ trì cuộc họp.
Theo đó, Tại huyện Lắk có 01 điểm thi Kỳ thi THPT quốc gia năm 2020 là Trường Trung học phổ thông Lắk. Kỳ thi được tổ chức từ ngày 8; 9; 10/8/2020. Trong đó ngày 08/8 sẽ tổ chức cho học sinh làm thủ tục dự thi, ngày 09 và 10/8 sẽ diễn ra kỳ thi. Tại điểm thi trường THPT Lắk có 547 thí sinh đăng ký dự thi trong đó có 58 thí sinh tự do. Để bảo đảm tốt cho kỳ thi diễn ra an toàn Huyện cũng đã bố trí 02 điểm thi dự phòng tại Trung tâm giáo dục nghề nghiệp – giáo dục thường xuyên huyện và Trường THCS Nguyễn Trãi; tại hội đồng thi THPT Lắk cũng đã bố trí 01 đến 02 phòng thi dự phòng để xử lý cách ly cho các thí sinh khi có nghi ngờ mắc bệnh covid 19 hoặc bệnh bạch hầu để các em thi riêng.
Tại hội nghị, Đồng chí Tô Văn Dũng – phó chủ tịch UBND huyện đề nghị: Ngành Giáo dục và Đào tạo huyện Lắk cũng phối hợp với chính quyền địa phương,các tổ chức, đoàn thể hướng dẫn chỗ ăn, ở, bố trí xe đưa đón cho các thí sinh ở xa tại các địa bàn vùng sâu, vùng xa của huyện; chú trọng công tác bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm; Trung tâm y tế dự phòng tổ chức triển khai khử khuẩn khu vực thi; công tác phòng chống dịch bệnh Bạch hầu, Dịch Bệnh Covid 19 trong quá trình tổ chức kỳ thi cần được triển khai chặt chẽ; phối hợp với công an huyện giữ gìn tình hình an ninh trật tự tại khu vực thi;…
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô