Theo báo cáo của Trung tâm Y tế huyện Lắk, từ ngày 4/7 đến nay trên địa bàn toàn huyện có 01 trường hợp dương tính với bệnh Bạch Hầu là bà H’ B sinh năm 1968, trú tại Buôn Dieo, xã Bông Krang và có 01 ổ dịch tại Buôn Dieo, xã Bông Krang, huyện Lăk. Hiện nay tình trạng sức khỏe của bệnh nhân H’ B đang được theo dõi chặt chẽ, được cách li tại Trung tâm y tế huyện Lắk.
Để phòng, chống dịch bệnh Bạch Hầu kịp thời, tránh để dịch bệnh lây lan trên diện rộng, về phía Trung tâm Y tế huyện Lắk đã triển khai nhiều biện pháp phòng dịch Bạch Hầu.
Trước tình hình diễn biến dịch bệnh Bạch hầu như hiện nay, để trấn an và tuyên truyền sâu rộng trong nhân dân có những thông tin hiểu biết các nguy hại của loại dịch bệnh này, kịp thời phối hợp với ngành Y tế huyện có biện pháp phòng chống hiệu quả, tránh để lây lan ra diện rộng.
H Yur Je
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng