Hội LHPN huyện vừa tổ chức hoạt động đồng diễn áo dài Việt Nam chào mừng 90 năm ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 và tiến tới chào mừng đại hội Đảng bộ tỉnh Đắk Lắk lần thứ XIII, nhiệm kỳ (2020-2025).
Tham gia đồng diễn có hơn 300 chị em phụ nữ là cán bộ, hội viên ở các cấp hội trên địa bàn huyện đã đồng diễn trang phục áo dài trên nền nhạc “ Bài ca phụ nữ Việt Nam”. Để thực hiện chương trình đồng diễn phụ nữ với tà áo dài truyền thống , các chi em đã hăng say tập luyện rất nhiều tháng nay và tổ chức đồng diễn tại cơ sở, đặc biệt là các chị em hội viên cơ sở, làm những công việc ở mọi lĩnh vực cuộc sống, từ thị trấn cho đến các xã vùng sâu vùng xa như Krông Nô, Nam Ka, EaRbin… Qua chương trình nhằm tuyên truyền, nâng cao nhận thức trong cán bộ, hội viên phụ nữ về lòng tự hào của Phụ nữ Việt Nam qua tà Áo dài duyên dáng, góp phần gìn giữ và phát huy giá trị văn hóa, truyền thống Phụ nữ Việt Nam, đồng thời đẩy mạnh tuyên truyền, giáo dục phẩm chất đạo đức “Tự tin, tự trọng, trung hậu, đảm đang” của người phụ nữ Việt nam trong giai đoạn hiện nay.
Đước biết trong thời gian tới Hội LHPN huyện sẽ phối hợp với các cơ quan, đơn vị tiếp tục vận động chị em phụ nữ lựa chọn áo dài là trang phục chính trong quá trình làm việc, duy trì mặc áo dài vào ngày thứ hai hàng tuần, khuyến khích chị em phụ nữ mặc áo dài trong các dịp lễ, sự kiện quan trọng của năm nhằm tôn vinh nét đẹp và giá trị áo dài Việt Nam.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô