Hưởng ứng lời kêu gọi của Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam “toàn dân đoàn kết, ra sức phòng, chống dịch covid 19” và thư kêu gọi ủng hộ của Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Lăk “Phát huy tinh thần đoàn kết, tham gia ủng hộ phòng, chống dịch Covid-19”, Hội doanh nghiệp huyện đã tuyên truyền đến từng hội viên, vận động hội viên bằng tình cảm, lòng nhân ái, trách nhiệm với với tinh thần thiết thực, hiệu quả, góp phần cùng huyện nhà có thêm nguồn lực để tăng cường các biện pháp phòng, chống dịch Covid – 19, đảm bảo an sinh xã hội, sức khỏe của người dân. Nhất là khi trên điạ bàn huyện có ca dương tính với vi rút SasCov 2, để đảm bảo công tác phòng, chống dịch, khoanh vùng truy vết các ca tiếp xúc gần F1, F2, BCĐ phòng chống covid 19 huyện đã phong toả, cách ly y tế toàn bộ buôn Drên A và một phần buôn Yang Lah, xã Đăk Liêng và để phần nào giúp đỡ các gia đình trong khu vực cách lý có nhu yếu phẩm để an tâm thực hiện cách ly để bảo đảm an toàn phòng chống dịch Covid – 19 hội doanh nghiệp huyện đã chung tay ủng hộ kinh phí mua sắm các nhu yếu phẩm cần thiết để phối hợp cùng UBND xã Đăk Liêng trao tặng cho các hộ dân khu vực phong toả, cách ly y tế ở xã Đăk Liêng.
Trong đợt này, các hội viên của Hội doanh nghiệp huyện hoạt động trong lĩnh vực xây dựng đã đóng góp được số tiền trên 27 triệu đồng mua các nhu yếu phẩm cần thiết gồm: 1,4 tấn gạo; 28 thùng mì tôm (mỗi thùng 100 gói) và 270 lon cá hộp phân chia thành 270 suất quà, mỗi suất trị giá 100 ngàn đồng gồm: 5kg gạo, 20 gói mì tôm và 1 lon cá hộp để trao tặng cho các hộ dân trong khu phong toả, cách ly y tế nhằm động viên, chia sẻ các hộ dân cố gắng vượt qua giai đoạn khó khăn này. Được biết thời gian tới Hội Doanh nghiệp huyện sẽ tiếp tục vận động các hội viên, tiếp tục hưởng ứng Thư kêu gọi của Ủy ban MTTQ các cấp, cùng nhân dân toàn huyện ủng hộ cho cuộc chiến chống dịch bệnh Covid – 19 để huyện nhà sớm khống chế, đẩy lùi dịch bệnh, xã hội trở lại nhịp sống thường ngày.
Vy Thuỷ
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría