Nhằm giúp người nghèo có một cái tết đầm ấm, sung túc hơn, Hội Chữ Thập Đỏ (CTĐ) Quận 3, TP.HCM vừa về thăm và tặng quà cho các hộ nghèo trên địa bàn huyện Lăk. Tại trụ sở UBND xã Bông Krang, đoàn đã trao tặng 200 suất quà mỗi suất trị giá 500 ngàn đồng, gồm 300 ngàn đồng tiền mặt và 200 ngàn đồng quà là các nhu yếu phẩm như gạo, mắm, muối, mì tôm… cho 200 hộ dân thuộc đối tượng hộ nghèo trên địa bàn huyện; tặng 30 chiếc xe đạp trị giá 65 triệu đồng cho 30 em học sinh nghèo vượt khó học giỏi ở 05 xã là EaRbin, Nam Ka, Krông Nô, TTLS, Bông Krang và tặng 4 con bò giống, mỗi con trị giá 10 triệu đồng cho 4 hộ nghèo của TTLS và xã Đăk Phơi. Tổng trị giá quà tặng đợt này của đoàn cho người dân huyện Lăk là 205 triệu đồng.
Được biết Hội CTĐ Quận 3, TP. HCM là đơn vị kết nghĩa với Hội CTĐ huyện Lăk từ năm 2005, kể từ đó đến nay, hàng năm vào dịp tết đến xuân về, Hội CTĐ Quận 3 vận động, quyên góp tiền, vật chất từ các mạnh thường quân, các nhà hảo tâm trong địa bàn Thành phố tham gia các hoạt động từ thiện, nhân đạo để tổ chức Đoàn đến thăm và tặng quà tết cho các hộ nghèo trên địa bàn huyện Lăk. Việc làm này thể hiện tinh thần đoàn kết, tương trợ nhau trong công tác chăm lo tết vì người nghèo, góp phần chung tay để người nghèo có một cái tết no ấm hơn./.
Vy Thuỷ
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô