Thiết thực tổ chức các hoạt động kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (03/2/1930 – 03/2/2020), chào Xuân Canh tý 2020, Phòng Văn Hóa và Thông Tin huyện vừa tổ chức Giải bóng đá mừng Đảng – mừng Xuân khối cán bộ, công nhân viên chức huyện Lắk năm 2020. Giải bóng đá đã thu hút hơn 60 vận động viên đến từ 05 đội bóng ở các cơ quan, ban ngành trên địa bàn huyện tham gia gồm: Liên cơ quan khối 1, Liên cơ quan khối 2, Liên Cơ quan Khối 3, Liên Cơ quan khối 5, Đội Công An huyện. Các đội bóng tham gia thi đấu vòng tròn tính điểm để chọn ra đội bóng xuất sắc nhất của giải đấu. Giải diễn ra trong 2 ngày từ ngày 8- 9/1/2020, với tinh thần hết mình các đội bóng đã cống hiến nhiều trận đấu sôi nổi, hào hứng với nhiều pha bóng phối hợp nhịp nhàng và những pha ghi bàn đẹp mắt.
Giải bóng đá mừng Đảng, mừng xuân Canh Tý năm 2020 thực sự đã tạo sân chơi bổ ích cho cán bộ, công chức, viên chức, người lao động trên địa bàn huyện có dịp giao lưu, cọ sát và tăng cường rèn luyện thể thao, thể lực sức khỏe, học tập theo gương của Bác Hồ.
Kết thúc giải đấu, đội bóng Công an huyện đã đạt giải Nhất, giải Nhì thuộc về Liên cơ quan khối 5 và giải ba thuộc về Liên cơ quan khối 5./.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô