Nhân dịp kỷ niệm 73 năm ngày thương binh liệt sĩ 27/7, sáng ngày 27/7/2020, đồng chí Võ Ngọc Tuyên – Bí thư Huyện ủy cùng các đồng chí đại diện UBMTTVN huyện, Văn Phòng Huyện ủy, BQLDAXD huyện đã về xã Đăk Phơi thăm tặng quà mẹ Việt Nam anh hùng H’ Nar ông, buôn Pai Ar; thắp hương tri ân mẹ Việt Nam anh hùng H’Pang Cil, Buôn Liêng Keh ở xã Đăk Phơi và thăm hỏi, tặng quà các gia đình thương, bệnh binh, gia đình có công với cách mạng, gia đình thờ cúng liệt sĩ, tuất liệt sĩ, người bị tù đầy, người nhiễm chất độc hóa học trên địa bàn xã.
Tại các gia đình đến thăm, cũng như gặp gỡ tặng quà tại UBND xã Đăk Phơi, đồng chí Võ Ngọc Tuyên – Bí thư Huyện ủy cùng các thành viên trong đoàn đã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những cống hiến hy sinh của Mẹ VNAH và đối tượng chính sách người có công trong công cuộc đấu tranh giành độc lập tự do cho Tổ quốc. Đồng chí mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, trở thành tấm gương giáo dục con cháu ra sức thi đua học tập, lao động sản xuất, khắc phục khó khăn trong cuộc sống và góp phần vào sự nghiệp xây dựng quê hương, đất nước. Đồng chí cũng đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương, các ngành, đoàn thể bằng những việc làm cụ thể, thiết thực tiếp tục thực hiện tốt công tác “Đền ơn đáp nghĩa” giải quyết kịp thời các chế độ, chính sách đối với Mẹ VNAH, thương bệnh binh, gia đình chính sách, người nhiễm chất độc hóa học, chăm sóc sức khỏe người có công với đất nước; thường xuyên động viên, thăm hỏi giúp các gia đình vơi đi nỗi đau, vươn lên trong cuộc sống.
Được biết, trong đợt này, xã Đăk Phơi có 02 mẹ VNAH, 01thương binh, 32 bệnh binh, 04 tuất liệt sĩ, 01 đối tượng bị tù đầy, 01 đối tượng nhiễm chất độc hóa học, 34 người có công cách mạng và 35 gia đình thờ cúng liệt sĩ được nhận quà của Chủ tịch nước, của tỉnh và huyện với tổng số tiền 90 triệu 900 ngàn đồng. Món quà tuy không lớn nhưng là nguồn động viên tinh thần thể hiện sự quan tâm của Đảng và Nhà nước, của chính quyền địa phương đối với đối tượng chính sách người có công, cũng như ghi nhớ công lao cống hiến của thế hệ trước đối với sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước nhân ngày TBLS 27/7./.
Vy thủy
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría