Sáng ngày 27/07 đoàn lãnh đạo huyện do đồng chí Bùi Trọng Nghĩa, Phó bí thư thường trực huyện uỷ làm trưởng đoàn cùng lãnh đạo một số phòng ban của huyện và lãnh đạo xã Yang Tao đã đến thắp hương tri ân tưởng nhớ các mẹ Việt Nam anh hùng, thăm tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn xã Yang Tao.
Tại đây, đồng chí đồng chí Bùi Trọng Nghĩa, Phó bí thư thường trực huyện uỷ đã bày tỏ sự tri ân sâu sắc đối với các gia đình mẹ Việt Nam anh hùng các thương, bệnh binh, gia đình chính sách trong dịp kỷ niệm ngày Thương binh – Liệt sỹ và mong muốn trong thời gian tới các đối tượng chính sách trên địa bàn xã tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, nỗ lực vượt khó, giáo dục con cháu thi đua học tập, lao động sản xuất, góp phần vào sự phát triển của quê hương, đất nước. Đồng thời đề nghị các ngành chức năng, cấp uỷ chính quyền các xã cần quan tâm hơn nữa trong việc giải quyết các chế độ chính sách người có công; duy trì và đẩy mạnh các hoạt động đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn góp phần chăm lo gia đình chính sách, người có công với cách mạng ổn định cuộc sống. Nhân dịp này, huyện đã tặng 18 xuất quà trị giá mỗi xuất 300 ngàn đồng tiền mặt cho các các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sỹ, thờ cúng liệt sỹ và tặng 02 xuất quà của tỉnh uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh cho gia đình 02 mẹ Việt Nam anh hùng đã khuất trị giá 500 ngàn đồng/suất.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô