Chiều ngày 05/3/2024, tại Nhà văn hoá cộng đồng buôn Liêng Krăk, xã Krông Nô. Hội Chữ thập đỏ huyện cùng với chính quyền địa phương xã Krông Nô phối hợp với Đoàn từ thiện Miếu Bà, Quận 9, Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức Chương trình “Tặng quà vùng sâu, vùng xa, vùng đặc biệt khó khăn” cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn tại buôn Liêng Krăk, xã Krông Nô.
Tại đây, Đoàn từ thiện và các nhà hảo tâm đã tặng 200 phần quà, mỗi phần gồm: 10kg gạo, 01 thùng mì, chăn, dầu ăn, nước tương và một số nhu yếu phẩm khác, mỗi phần quà trị giá 400 ngàn đồng; Tổng giá trị quà tặng: 80.000.000 đồng.
Với truyền thống tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách, yêu thương đồng bào, nhường cơm sẻ áo khi khó khăn, hoạn nạn, Đoàn từ thiện Miếu Bà đã mang đến tình thương ấm áp cho người nghèo của xã Krông Nô nhân dịp đầu năm mới 2024. Đây sẽ là nguồn động lực giúp bà con vượt qua được những khó khăn, cùng với chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác an sinh xã hội trên địa bàn xã.
Huy Bình
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô