Sáng 6/3, Phòng Tư pháp huyện phối hợp UBND xã Bông Krang tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật cho cán bộ, công chức; bí thư chi bộ và ban tự quản thôn, buôn nhằm nâng cao năng lực tiếp cận, thi hành pháp luật trên địa bàn xã.
Tại hội nghị, các đại biểu cũng được nghe phổ biến luật: Luật Quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ; Luật giao thông đường bộ; Luật Phòng, chống tham nhũng; Luật Đất đai sửa đổi; Luật Căn cước công dân; Luật Nhà ở; Luật Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở; Luật Quản lý, bảo vệ công trình quốc phòng và khu quân sự; Luật Tài nguyên nước; Luật Xử lý vi phạm hành chính trên địa bàn huyện Lăk.
Qua hội nghị nhằm tuyên truyền nâng cao nhận thức, tăng cường trách nhiệm cho các thành viên; bám sát nhiệm vụ được phân công, tổ chức thực hiện nhiệm vụ tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật đến với người dân bảo đảm chất lượng, hiệu quả.
Văn Thắng
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026