Với mục đích cùng chung tay phòng chống dịch bệnh Covid – 19, Đoàn cơ sở Công an huyện vừa phối hợp với Ban từ thiện chùa Quảng Trạch, xã Đắk Liêng phát miễn phí hơn 2000 khẩu trang y tế và 300 chiếc khẩu trang thường vải cho người dân trên địa bàn huyện. Tổng kinh phí thực hiện chương trình phát khẩu trang miễn phí trị giá hơn 7 triệu đồng được nhóm vận động từ các doanh nghiệp, các nhà hảo tâm trên địa bàn huyện.
Qua hoạt động này, đoàn cũng kết hợp tuyên truyền nhắc nhở người dân khi đến những khu vực đông người, tham gia bằng phương tiện công cộng phải đeo khẩu trang để phòng bệnh dịch, sử dụng khẩu trang y tế và khẩu trang vải đúng cách: khi dùng khẩu trang phải che kín cả mũi và miệng; không sờ tay vào bề mặt khẩu trang khi đang đeo hoặc khi tháo ra, khi tháo khẩu trang chỉ cần cầm vào dây đeo qua tai để tháo, đối với khẩu trang y tế chỉ dùng 1 lần trong một ngày và không tái sử dụng; khẩu trang vải sau khi dùng nên giặt ngày bằng xa phòng, sau đó rửa tay với xà phòng để phòng bệnh.
H Yur Je
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría