Nhằm lập thành tích chào mừng kỷ niệm 46 năm ngày giải phóng Buôn Ma Thuột (10/3)và huyện Lăk (17/3); các đảng viên đang sinh hoạt nơi cư trú TDP3, thị trấn Liên Sơn phối hợp với Ban tự quản TDP tổ chức làm đường cờ đoạn từ cổng chào huyện đến giáp địa bàn TDP4 theo dọc tuyến đường QL27 có chiều dài khoảng 600m với 106 cờ Đảng và cờ Tổ quốc được treo hai bên đường với tổng kinh phí làm cột và mua lá cờ trên 18 triệu đồng do các đảng viên sinh hoạt nơi cư trú tại TDP3 đóng góp với mỗi đảng viên là 200.000đ để xây dựng đường cờ chào mừng ngày giải phóng Buôn Ma Thuật (10/03) và giải phóng huyện Lăk (17/3) và sau hơn 10 ngày triển khai mua cọc sắt chôn dọc 02 bên đường quốc lộ để treo các lá cờ Đảng, cờ Tổ quốc, đến nay đường cờ đã hoàn thành trong niềm vui phấn khởi của bà con nơi đây.
Việc góp công sức, vật chất cùng với nhân dân địa phương làm đường cờ đảng, cờ Tổ quốc thể hiện tinh thần trách nhiệm của các đảng viên đang sinh hoạt nơi cư trú TDP3, đây là những hoạt động thiết thực của cán bộ đảng viên góp phần vào phong trào thi đua xây dựng nông thôn mới đô thị văn minh ở địa bàn nơi cư trú./.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô