Nhân Kỷ niệm 75 năm ngày Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam 2/9/1945 – 2/9/2020. Chiều ngày 1/9, Đảng bộ xã Bông Krang đã long trọng tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng cho đồng Chí Y Tang R’Ông – đảng viên đảng bộ xã Bông Krang. Đ/c Y Tang R’ông sinh năm 1935, quê quán tại xã Đắk Cao, huyện Lạc Dương, tỉnh Lâm Đồng, đồng chí Y Tang được kết nạp Đảng ngày 20/6/1970, vào Đảng chính thức ngày 22/10/1971, hiện đang sinh hoạt tại chi bộ buôn căn cứ cách mạngYang Kring, Đảng Bộ xã Bông Krang.
Tại buổi lễ đ/c Y Săn Ajun – UVBTV, Phó chủ tịch HĐND huyện đã trao quyết định và gắn huy hiệu 50 tuổi Đảng cho đồng chí Y Tang R’Ông. Nhân dịp trao tặng huy hiệu đảng đợt 02 dịp quốc khánh 02/9,Đ/c Y Săn AJun thay mặt cho Ban Thường vụ Huyện uỷ, kính chúc sức khoẻ và mong đồng chí Y Tang R’Ông tiếp tục phát huy bản lĩnh chính trị, không ngừng tu dưỡng phẩm chất đạo đức cách mạng tiếp tục giữ vững niềm tin tuyệt đối vào đường lối đổi mới của đảng, sống gương mẫu và chấp hành tốt mọi đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước để nêu gương cho các thế hệ đảng viên trẻ học tập, noi theo./.
H Yur Je
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026