Năm học 2020 – 2021, Trường tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai thị trấn Liên Sơn sẽ tiếp nhận 873 em học sinh, với 28 lớp, tăng 01 lớp so với năm học trước. Để tạo ra môi trường sạch đẹp, an toàn, đáp ứng về cơ sở vật chất chào đón năm học mới, thực hiện theo chủ trương của UBND huyện, trường Tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai chuyển về địa điểm cũ của trường Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – giáo dục thường xuyên huyện để ổn định dạy và học. Đến nay, nhà trường đã tiến hành tu sửa cơ sở vật chất, vệ sinh trong và ngoài nhà trường, cắt tỉa những cành cây cổ thụ gãy, đổ phòng tránh tai nạn cho học sinh trong mùa mưa bão. Nhà trường đã được hội phụ huynh cha mẹ học sinh và Đoàn thanh niên thị trấn Liên Sơn huy động nhân công phương tiện vận chuyển các trang thiết về địa điểm mới, tổ chức trồng hoa trong khuôn viên trường. Nhà trường cũng đã kiểm tra, rà soát để bổ sung cơ sở vật chất đầy đủ chuẩn bị đón học sinh học bán trú ngay tuần học sau khai giảng, tạo sự an tâm, tin tưởng cho phụ huynh khi gửi con tại trường. ….bên cạnh công tác chuẩn bị cho năm học mới của trường đã dần hoàn tất, đáp ứng yêu cầu dạy và học, hứa hẹn một năm học mới nhà trường đang còn một số khó khăn.
Cùng với công tác chuẩn bị năm học mới, ngành Giáo dục và Đào tạo huyện đã xây dựng kế hoạch sáp nhập mạng lưới trường lớp nhằm tiết kiệm và tinh gọn bộ máy, đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên và nhân viên và nâng cao chất lượng giáo dục, theo lộ trình.
Vy Thủy
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô