Hội Chữ thập đỏ huyện vừa phối hợp với Hội Liên hiệp Thanh niên huyện và Chi đoàn Trung tâm Y tế huyện tổ chức chương trình khám sức khỏe, cấp phát thuốc miễn phí cho các hộ gia đình chính sách người nghèo tại xã Krông Nô.
Tham gia chương trình có 20 tình nguyện viên là các Y Bác sỹ của Trung tâm Y tế huyện tổ chức tư vấn sức khỏe, khám bệnh, đo huyết áp và cấp phát thuốc miễn phí cho khoảng 250 lượt bệnh nhân thuộc gia đình chính sách và hộ nghèo tại xã Krông Nô. Tổng kinh phí thực hiện chương trình gần 30 triệu đồng được Hội chữ Thập Đỏ huyện vận động từ nguồn quỹ Thiện Tâm hổ trợ.
Xã Krông Nô là xã vùng sâu, vùng xa của huyện đời sống của người dân ở đây còn gặp nhiều khó khăn do đó việc được các y bác sỹ từ Trung tâm y tế huyện xuống tư vấn sức khoẻ và khám bệnh, bà con ở đây rất vui mừng, đặc biệt là đối với những người già yếu, khó khăn trong việc đi lại.
Nhân dịp này Chi đoàn trung tâm y tế huyện đã tặng 80 phần quà bánh trung thu cho các em thiếu nhi trong buôn Gung Yang, xã Krông Nô trị giá gần 6 triệu đồng.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô