Tham dự buổi lễ có ông Nguyễn Anh Tú – Phó Chủ tịch UBND huyện; bà H Xuân Bđáp – Phó Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy; đại diện lãnh đạo phòng Giáo dục và Đào tạo huyện; phòng Nội vụ huyện; đại diện Đảng uỷ, UBND thị trấn Liên Sơn; xã Đắk Phơi, Buôn Tría; đại diện chi bộ, ban giám hiệu, công đoàn của các đơn vị trường học.
Tại buổi lễ công bố đã trao Quyết định về việc sáp nhập trường Mầm non Sơn Ca vào trường Mẫu giáo Liên Sơn, và lấy tên là trường Mầm non Liên Sơn, bổ nhiệm bà Nguyễn Thị Vỵ làm Hiệu trưởng. Điều động bà Hoàng Thị Thắm – Phó Hiệu trưởng trường Mẫu giáo thị trấn Liên Sơn đến nhận công tác tại trường Mầm non Liên Sơn và bổ nhiệm chức vụ Phó Hiệu trưởng. Công bố Quyết định của UBND huyện về việc sáp nhập trường Tiểu học Trần Văn Ơn vào trường Tiểu học Lê Thị Hồng Gấm, thành trường TH Lê Thị Hồng Gấm và bổ nhiệm ông Phạm Văn Yên làm Hiệu trưởng trường. Điều động bà Nguyễn Thị Thu Hương, Phó Hiệu trưởng trường Tiểu học Trần Văn Ơn, xã Đắk Phơi đến nhận công tác tại trường Tiểu học Lê Thị Hồng Gấm, xã Đắk Phơi và bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng.
Tại buổi lễ cũng đã trao quyết định điều động bà Nguyễn Thị Oanh, Hiệu trưởng trường Mầm non Vành Khuyên, xã Buôn Triết đến nhận công tác tại trường Mẫu giáo Tuổi Thơ, xã Buôn Tría và bổ nhiệm giữ chức vụ Hiệu trưởng. Điều động bà H Nhi Tơr, Hiệu trưởng trường Mẫu giáo Tuổi Thơ, xã Buôn Tría đến nhận công tác tại trường Mầm non Vành Khuyên, xã Buôn Triết và bổ nhiệm giữ chức vụ Hiệu trưởng, Điều động bà Đặng Thị Thu Sương, Hiệu trưởng trường Mầm non Sơn Ca, thị trấn Liên Sơn đến nhận công tác tại trường Mẫu giáo Hoa Cúc, xã Đắk Nuê và bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng.
Phát biểu nhận nhiệm vụ ông Phạm Văn Yên – Hiệu trưởng trường TH Lê Thị Hồng Gấm thay mặt toàn thể viên chức quản lý được điều động, bổ nhiệm đợt này xin hứa sẽ luôn nỗ lực, khắc phục khó khăn; nêu cao tinh thần đoàn kết, tiếp tục học hỏi, rèn luyện, nghiên cứu đưa ngành giáo dục của huyện nhà ngày càng phát triển toàn diện.
H Yur Je
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría