Sáng 15/3, Hội CCB huyện phối hợp với Hội CCB xã Krông Nô tổ chức trao tặng bò sinh sản cho hội viên hội cựu chiến binh có hoàn cảnh khó khăn tại xã Krông Nô. Tham dự chương trình có ông Trần Văn Chiu – Chủ tịch Hội CCB huyện; ông Y Thị Niê – HUV, Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND xã Krông Nô;
Tại đây, hội CCB huyện đã tặng 2 con bò sinh sản, trị giá 26 triệu đồng cho các CCB: Hoàng Văn Bầu, buôn Ba Yang và Y Khoan Rơ Je, buôn Liêng Krắk. Kinh phí hỗ trợ được trích từ quỹ nghĩa tình đồng đội do hội viên Hội cựu chiến binh trên địa bàn huyện tự nguyện đóng góp với mức 25 ngàn đồng/người/năm.
Ông Trần Văn Chiu – Chủ tịch Hội CCB huyện, chia sẻ: Việc trao tặng bò giống thể hiện sự quan tâm, sẻ chia của Hội CCB huyện đối với những hội viên có hoàn cảnh khó khăn. Qua đó, góp phần giúp các gia đình hội viên có điều kiện phát triển sản xuất, chăn nuôi nhằm cải thiện đời sống gia đình, từng bước giảm nghèo bền vững.
Nhân dịp này, các hội viên được nhận bò giống cũng đã cam kết khắc phục khó khăn, tích cực chăm sóc nhằm bảo đảm cho bò phát triển và sinh sản tốt. Huy Bình
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng
- Xã Krông Nô tổ chức lễ viếng nhà bia tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024)
- Họp Ban tổ chức diễn tập phòng thủ dân sự huyện Lắk năm 2024