Sáng ngày 22/12, đồng chí Nguyễn Văn Long – Bí thư Huyện uỷ đã đến thăm, tặng quà của Huyện ủy – HĐND – UBND – UBMTTQVN huyện cho Mẹ Việt Nam anh hùng H’Năr Ông, buôn Pai Ar, xã Đăk Phơi, nhân dịp kỷ niệm 79 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2023) và 34 năm ngày hội Quốc phòng toàn dân (22/12/1989 – 22/12/2023).
Tại đây, đồng chí Bí thư Huyện ủy đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống sinh hoạt của mẹ, đồng thời bày tỏ lòng tri ân đối với những hy sinh cao cả của mẹ vì nền độc lập, tự do của Tổ quốc. Qua đó đồng chí cũng động viên mẹ sống vui, sống khỏe, luôn là tấm gương sáng cho các thế hệ con cháu noi theo. Đây là hoạt động thể hiện truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, của dân tộc Việt Nam, thể hiện tình cảm và trách nhiệm của lãnh đạo huyện đối với thân nhân của các anh hùng đã hy sinh trong sự nghiệp đấu tranh bảo vệ tổ quốc./.
Văn Hoan
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026