Vừa qua, Đoàn Công tác của UBND Quận 10, TP Hồ Chí Minh do đồng chí Nguyễn Thị Thu Hường – Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND quận 10 vừa làm việc với UBND huyện Lắk để khảo sát các địa điểm cần hỗ trợ về an sinh xã hội, hợp tác kết nối với huyện Lắk trong một số lĩnh vực có tiềm năng về lúa gạo và du lịch. Làm việc với Đoàn về phía huyện Lắk có đồng chí Nguyễn Văn Long – Bí thư Huyện uỷ; Nay Y Phú – Phó Bí Thư, Chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo UBND huyện, MTTQ các phòng ban ngành của huyện.
Tại buổi làm việc các thành viên trong đoàn đã cùng nhau thao luận và trao đổi về một số các nội dung như: Hỗ trợ, kết nối với các doanh nghiệp như: Hỗ trợ, kết nối các doanh nghiệp, hộ kinh doanh, hợp tác xã của Huyện Lắk tham gia các hoạt động kết nối cung – cầu, trưng bày giới thiệu các mặt hàng nông sản tại các hội nghị do UBND Quận 10 tổ chức; Hợp tác, hỗ trợ trên lĩnh vực chăm sóc sức khoẻ, y tế, giải quyết việc làm; học bổng, hỗ trợ xây dựng nhà tình thương cho hộ nghèo, hộ cận nghèo huyện Lắk; Kết nối các chuyên gia, doanh nghiệp lữ hành khảo sát, tư vấn xây dựng các sản phẩm du lịch đặc trưng của huyện Lắk; Hỗ trợ đào tạo cho các lực lượng tham gia triển khai xây dựng các sản phẩm du lịch của huyện Lắk; Kết nối các doanh nghiệp lữ hành để quảng bá và khai thác các sản phẩm du lịch của huyện Lắk;….
Để làm rõ hơn các các nội dung trên UBND huyện Lắk và Đoàn Công tác của UBND Quận 10, TP Hồ Chí Minh đến khảo sát nhà máy xây xát gạo Võ Hữu Thiện tại thôn Xóm Huế, đến thăm cánh đồng 8/4 xã buôn Tría và HTX Dịch vụ Nông ngư Nghiệp Thái Hải xã Buôn Triết. Trong đợt công tác này Đoàn cũng đã đến thăm và trải nghiệm quá trình làm gốm thủ công tại xã Yang Tao, đến thăm và tìm hiểu các phong tục tập quán của Người M’nông tại địa điểm du lịch Y Sôl House tại Xã Yang Tao.
H Yur Je + Huy Bình
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría