Chiều ngày 20/12, Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện tổ chức các đoàn đến thăm, chúc mừng các cơ sở tôn giáo trên địa bàn huyện nhân dịp Giáng sinh năm 2023 và chuẩn bị đón năm mới 2024.
Đoàn do đồng chí Nguyễn Văn Long – Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn đã đã đến thăm, chúc mừng bà con giáo dân tại Chi hội Tin Lành buôn Biăp, xã Yang Tao và điểm sinh hoạt Công giáo Buôn Lê, thị trấn Liên Sơn.
Tại những nơi đến thăm, thay mặt đoàn công tác đồng chí Nguyễn Văn Long – Bí thư Huyện ủy chúc mừng các linh mục, mục sư và bà con giáo dân đón một mùa Giáng sinh an lành, năm mới hạnh phúc. Đồng thời thông tin nhanh về tình hình phát triẻn kinh tế xã hội, đảm bảo an ninh quốc phòng của huyện năm 2023. Qua đây, đồng chí ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp của các mục sư, linh mục, giáo dân trên địa bàn huyện trong xây dựng và phát triển kinh tế – xã hội, bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội thời gian qua.
Các đồng chí lãnh đạo huyện mong muốn, thời gian tới, các linh mục, mục sư tiếp tục động viên đồng bào giáo dân sống tốt đời đẹp đạo, phát huy truyền thống yêu nước, chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; phát huy tinh thần đoàn kết, chung sức đồng lòng xây dựng địa phương phát triển.
Nhân dịp này, thay mặt cho bà con giáo dân, các mục sư, linh mục đã cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo huyện đối với hoạt động của các cơ sở tôn giáo; đồng thời khẳng định sẽ tiếp tục vận động các chức sắc công giáo, bà con giáo dân sống tốt đời đẹp đạo, kính Chúa yêu nước, đóng góp thiết thực vào sự nghiệp phát triển của huyện.
Văn Hoan
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026