Chi nhánh Ngân hàng Nông Nghiệp và Phát triển Nông Thôn huyện Lắk, vừa tổ chức lễ bàn giao nhà tình thương trao tặng gia đình ông Y Thật Tơr thuộc diện hộ nghèo, tại Buôn Dren A, xã Đắk Liêng. Hai vợ chồng anh Y Thật hiện đang phải sống chung cùng bố mẹ vợ, lại nuôi thêm hai đứa con nhỏ nên cuộc sống rất khó khăn.
Thực hiện chương trình An sinh xã hội của Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn tỉnh Đắk Lắk về việc hỗ trợ xây dựng nhà tình thương cho hộ nghèo năm 2019, Chi nhánh Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn huyện Lắk đã hỗ trợ gia đình anh Y Thật Tơr 70 triệu đồng, trích từ nguồn quỹ “ An sinh xã hội ” của đơn vị xây dựng nhà ở có diện tích sử dụng là 40 mét vuông gồm 1 phòng khách; 2 phòng ngủ, với tổng kinh phí xây dựng là 80 triệu đồng; trong đó ngoài số tiền Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn chi nhánh huyện Lắk hỗ trợ, 10 triệu đồng còn lại do gia đình đóng góp.
Đây là việc làm có ý nghĩa thiết thực của tập thể cán bộ ngành ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn tỉnh Đăk Lăk hướng về các hộ đồng bào nghèo chưa có nhà ở, thể hiện đạo lý truyền thống “ tương thân tương ái”, lá lành đùm lá rách của nhân dân ta, góp phần cùng chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác xóa nhà tạm, nhà dột nát, giúp đỡ các gia đình, có hoàn cảnh khó khăn vươn lên ổn định cuộc sống.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô