Nhằm thiết thực chào mừng cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 – 2026. Chiều 30/4/2021, mặc dù là ngày nghỉ lễ, nhưng bà con nhân dân buôn Cuôr Tak, hội viên phụ nữ, hội viên nông dân xã cùng với người dân buôn Cuôr Tak, xã Yang Tao đã tổ chức trồng con đường hoa dài hơn 1km tại buôn Cuôr Tak, đây là mô hình trồng hoa đầu tiên ở xã Yang Tao nên đã thu hút đông đảo bà con trong buôn tham gia.
Người dân buôn Cuôr Tak vừa huy động đóng góp kinh phí để làm xong đường điện chiếu sáng, nay được sựu tuyên truyền vận động của Hội phụ nữ, hội nông dân xã bà con trong buôn đã hưởng ứng trồng hoa Hoàng yến dọc theo hai bên đường tạo cảnh quan xanh sạch đẹp và diện mạo mới cho buôn làng, đây cũng là hoạt động thiết thực của người dân buôn Cuôr Tak để chào mừng cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp, nhiệm kỳ 2021 – 2026. Cùng với phát động phong trào trồng hoa làm đẹp cảnh quan buôn làng, thời gian qua, Nhiều nhà dân còn dành khoảng đất phù hợp để trồng hoa, trang trí cho khuôn viên trước sân nhà mình. Cũng có những gia đình tự mua hoa hoàng yến về trồng để nối dài thêm con đường hoa của buôn.
Việc trồng hoa làm đẹp thêm cho những con đường làng, ngõ xóm được người dân buôn Cuôr Tak tích cực hưởng ứng, tự giác tham gia.
Được biết kinh phí thực hiện chương trình trồng hoa Hoàng yến tại Buôn Cuôr Tak được Hội LHPN xã và Hội nông dân xã Yang tao hỗ trợ với tổng trị giá khoảng 8 triệu đồng.
H Yur Je + Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô