Nhằm kịp thời động viên các gia đình, các đối tượng chính sách xã hội có hoàn cảnh khó khăn, trong thời gian thực hiện phòng chống Covid 19 trên địa bàn huyện. Thời gian qua đã có những tổ chức tập thể, cá nhân ở trong và ngoài huyện đã huy động và ủng hộ vật chất, tiền bạc để hỗ trợ, giúp đỡ các đối tượng chính sách xã hội và người dân gặp khó khăn do ảnh hưởng của dịch Covid – 19 trên địa bàn. Theo báo cáo số liệu của Hội chữ thập đỏ huyện tính đến ngày 29/4/2020, trên địa bàn huyện đã có 13 tổ chức và 6 cá nhân hành nghề kinh doanh ở địa phương, quyên góp ủng hộ được 7,3 tấn gạo và 5,3 triệu đồng cùng với một số hiện vật: 1.500 chiếc khẩu trang, 60 chai nước diệt khuẩn có trị giá trên 3 triệu đồng để kịp thời động viên hỗ trợ, giúp đỡ các đối tượng chính sách xã hội, người lao động mùa vụ không ổn định bị mất việc làm, người già neo đơn, người tàn tật bị ảnh hưởng dịch Covid 19.
Hiện nay hội chữ thập đỏ huyện đang tiếp tục phối hợp với UBMTTQVN huyện và các đơn vị đoàn thể liên quan của huyện tổ chức cây ATM gạo di động để kịp thời chuyển các nguồn hỗ trợ tiền, gạo vật chất khác đến các đối tượng đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện. Qua đây cũng kêu gọi tất cả các tổ chức, tập thể, cá nhân các doanh nghiệp có lòng hảo tâm, tiếp tục hỗ trợ ủng hộ vật chất tinh thần dang rộng vòng tay nhân ái để cùng chia sẽ giúp đỡ những hoàn cảnh éo le với tinh thần của ít lòng nhiều “một miếng khi đói bằng một gói khi no”có cơ hội vượt qua những khó khăn trước mắt, ổn định cuộc sống trong thời gian tiếp theo./.
Xuân Tiệp
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng