Sau thời gian 4 ngày học tập đến chiều 29/10, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện phối hợp với Trung tâm bồi dưỡng chính trị huyện tổ chức bế giảng lớp Bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ dành cho cán bộ công đoàn cở sở năm 2020. Dự lễ bế giảng có lãnh đạo Ban Dân vận; Ban Tuyên giáo Huyện ủy; UBMTTQVN huyện, LĐLĐ huyện.
Tham gia tập huấn có 142 học viên là cán bộ làm công tác công đoàn ở cơ sở. Trong thời gian bồi dưỡng, các học viên đã được tiếp thu những kiến thức cơ bản về công tác công đoàn ở cơ sở, đặc biệt là những người mới được bầu vào Ban chấp hành và làm Tổ trưởng Công đoàn lần đầu tiếp thu được các quy định pháp luật mới về chế độ, chính sách liên quan đến người lao động để bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp chính đáng cho đoàn viên, CNVC-LĐ, góp phần xây dựng tổ chức Công đoàn của cơ quan, đơn vị ngày càng vững mạnh, tạo được sự ổn định tiến bộ trong đời sống sinh hoạt hàng ngày của CNVC-LĐ….
Kết thúc lớp bồi dưỡng có 127/142 học viên tham gia viết bài thu hoạch, kết quả xếp loại giỏi có 40 học viên, chiếm tỷ lệ 31%; 73 học viên đạt loại khá, tỷ lệ 57% và 14 học viên trung bình, chiếm tỷ lệ 12%. Trung tâm bồi dưỡng chính trị huyện đã cấp giấy chứng nhận cho 127 học viên, đồng thời biểu dương khen thưởng 12 học viên tham gia học tập chuyên cần và đạt kết quả cao trong học tập./.
Vy Thủy
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría