TTCT huyện vừa phối hợp với Ban chỉ huy Quân sự huyện tổ chức lễ bế giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng an ninh an ninh cho 70 chức sắc, chức việc trong các tôn giáo trên địa bàn huyện. Dự lễ bế giảng có lãnh đạo Ban chỉ huy Quân sự huyện, Ban giam đốc TTBDCT cùng toàn thể các học viên.
Lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng cho các chức sắc, chức việc trong các tôn giáo diễn ra trong 04 ngày, các học viên đã được hướng dẫn nghiên cứu học tập theo chương trình bồi dưỡng kiến thức QPAN cho chức sắc, chức việc trong các tôn giáo do Bộ QPAN biên soạn.
Kết thúc khóa học, có 65/70 học viên viết bài thu hoạch đạt yêu cầu và đã được Trung tâm chính trị huyện cấp giấy chứng nhận hoàn thành chương trình bồi dưỡng kiến thức Quốc phòng-an ninh; trong đó có 05 học viên xếp loại giỏi đạt tỷ lệ 8%, loại khá 40 học viên đạt 62%, trung bình 20 học viên đạt 30% và có 05 học viên không được cấp giấy chứng nhận do không tham gia viết bài kiểm tra theo quy định. TTCT huyện cũng đã tặng giấy khen cho 05 học viên tham gia lớp học đầy đủ, chuyên cần và đạt thành tích cao trong qua trình học tập và tặng quà tuyên dương cho 02 học viên lớn tuổi 70 và 71 có tinh thần học tập tốt.
Xuân Thái
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng