Vừa qua, Ban tuyên giáo Huyện ủy đã đến thăm đồng chí Y Bhim Êung, sinh năm 1970, là Đảng viên đảng công sản Việt Nam, hiện đang là Phó chủ tịch UBND xã Buôn Triết. Hiện đang bị bệnh U thần kinh ngoại biên, hạch vùng đầu mặt cổ ( Bưu ác tính) theo kết luận của bệnh viên đa khoa vùng Tây nguyên. Qua đây cán bộ Ban Tuyên giáo Huyện ủy đã ân cần thăm hỏi, động viên tinh thần đồng chí cố gắng tiếp tục khắc phục mọi khó khăn trước mắt và lâu dài, để tập trung điều trị bệnh.
Qua khảo sát thực tế và chứng kiến sự khó khăn của đồng chí Y Bhin Êung ( đang phải đấu tranh tư tưởng, tâm lý, để từng ngày vượt qua đau đớn tinh thần, thể xác chiến đấu với căn bệnh nan y của mình). Ban Tuyên giáo Huyện uỷ đã tiếp nhận đơn xin hỗ trợ kinh phí đột xuất từ quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác của đồng chí Y Bhin Êung, đồng thời đã đề xuất lên BTV, Thường trực Huyện ủy đề nghị hỗ trợ đồng chí Y Bhim một phần phí điều trị bệnh từ nguồn quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác của huyện.
H’ Yu Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô