Nhằm chia sẻ với bà con có hoàn cảnh khó khăn, sáng ngày 19/5 Ban từ thiện Chùa Quảng Trạch xã Đăk Liêng đã trao 200 suất quà mỗi suất quà trị giá 400 ngàn đồng đến bà con có hoàn cảnh khó khăn tại xã Đăk Liêng với tổng giá trị 80 triệu đồng.
Được biết, những năm qua Chùa Quảng Trạch xã Đăk Liêng đã có nhiều hoạt động từ thiện nhân đạo, món quà tuy không lớn nhưng thể hiện sự cảm thông, chia sẻ của nhà Chùa dành cho bà con. Góp phần chung tay cùng các cấp, ngành trong huyện chăm lo, giúp đỡ cho người nghèo. Mong rằng, trong thời gian tới những việc làm thiết thực, mang tính nhân văn sâu sắc sẽ luôn được Ban Từ thiện Chùa Quảng Trạch tiếp tục phát huy, góp phần lan tỏa tấm lòng tương thân tương ái để ngày càng có thêm nhiều tổ chức, cá nhân, doanh nghiệp…tham gia làm từ thiện, nhằm tạo điều kiện cũng như động viên các hộ nghèo vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô