Nhằm chia sẻ khó khăn với các hộ dân bị ảnh hưởng của cơn bão số 06 vừa gây ra trên địa bàn huyện hồi giữa tháng 11 vừa qua, Ban từ thiện Chùa Quảng Trạch xã Đăk Liêng đã phối hợp với các nhà hảo tâm của đại gia đình Face book và nhóm thiện nguyện San San, tặng 5 tấn gạo cứu đói cho 500 hộ dân tại xã Đăk Liêng với tổng giá trị 55 triệu đồng. Theo đó mỗi hộ dân được hỗ trợ 10 kg gạo ăn.
Món quà tuy không lớn nhưng thể hiện sự cảm thông, chia sẻ của nhà Chùa và những nhà hảo tâm dành cho các dộ dân. Của ít lòng nhiều đây thật sự là món quà có ý nghĩa và là nguồn động viên, giúp đỡ các hộ dân về vật chất lẫn tinh thần để họ sớm vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống.
Vy Thủy
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô