Những ngày giữa tháng 5/2021, trên những cánh đồng huyện Lăk nông dân xã Yang Tao đang bước vào thời kỳ thu hoạch lúa Đông – Xuân 2020- 2021. Theo kế hoạch năm 2021 toàn xã sản xuất lúa trên diện tích 360ha, sản lượng dự kiến 1800 tấn.
Tại cánh đồng các hộ dân đang tất bật thu hoạch lúa. Nhờ chủ động xuống giống sớm, chủ động bơm nước, thời tiết thuận lợi nên các mảnh ruộng ở đây đã bước vào thời kỳ thu hoạch đại trà từ khoảng 1 tuần nay. Năng suất lúa trên địa bàn xã ước đạt 5-6 tạ/ sào, Đến nay bà con đã thu hoạch được hơn 50% diện tích. Dự kiến đến cuối tháng 5/2021, toàn xã sẽ kết thúc vụ lúa Đông – Xuân 2020- 2021 theo đúng kế hoạch và tiến hành triển khai vụ Hè – Thu.
Văn Thắng – H Yur Je
- Lãnh đạo UBND huyện kiểm tra tình hình lũ lụt tại các xã Buôn Tría, Buôn Triết
- Hội nghị sơ kết 6 tháng ngành Tài nguyên và Môi trường năm 2024
- Chi cục Thuế khu vực Lắk – Krông Bông sơ kết công tác thuế 6 tháng đầu năm 2024
- Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ chính trị
- Họp UBND huyện đánh giá nhiệm vụ phát triển Kinh tế – Xã hội, Quốc phòng An ninh 6 tháng năm 2024