Ngày 28/01/2024, UBND xã Krông Nô tổ chức đón và gặp mặt quân nhân xuất ngũ trở về địa phương năm 2024. Tham dự buổi gặp mặt có đồng chí Y Tây Pang Ting – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã, đại diện các ban, ngành, đoàn thể xã và 18 quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự năm 2022-2024 cùng gia đình của quân nhân xuất ngũ.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Y Tây Pang Ting – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Krông Nô, đã chúc mừng các quân nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, xuất ngũ trở về địa phương. Đồng thời, tuyên truyền giáo dục, nâng cao hiểu biết về truyền thống cách mạng của dân tộc, của Quân đội Nhân dân Việt Nam và tình yêu quê hương đất nước, tiếp tục giữ vững và phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ” khi trở về với cuộc sống đời thường; tích cực tham gia giữ gìn an ninh trật tự tại địa phương; thực hiện tốt trách nhiệm của quân nhân dự bị động viên, sẵn sàng nhận nhiệm vụ lên đường bảo vệ Tổ quốc khi có yêu cầu; tổ chức giới thiệu học nghề; định hướng, hướng nghiệp và giải quyết việc làm cho quân nhân xuất ngũ có nhu cầu để từng bước ổn định cuộc sống cho quân nhân.
Nhân dịp này UBND xã cùng các ban, ngành, đoàn thể xã đã tặng 18 suất quà Tết đến các quân nhân, đồng thời chúc các quân nhân và gia đình đón Tết Nguyên đán vui tươi, an toàn, lành mạnh. Huy Bình
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng
- Xã Krông Nô tổ chức lễ viếng nhà bia tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024)
- Họp Ban tổ chức diễn tập phòng thủ dân sự huyện Lắk năm 2024