Vừa qua Công an huyện đã cùng với ban CHQS huyện phối hợp với lực lượng công binh thuộc Bộ CHQS tỉnh và lực lượng dân quân xã Krông Nô tổ chức đưa máy rà soát tìm kiếm bom mìn, vật liệu nổ. Tại hiện trường lực lượng chức năng phát hiện một hố chôn có độ sâu khoảng 1m rộng hơn 1,5m có chứa 20 quả Đạn pháo 105mm. Qua công tác kiểm tra, cơ quan chức năng đã xác định được đây là loại vũ khí, vật liệu nổ sót lại từ thời chiến tranh thuộc khu vực sân bay quân sự lực lượng chức năng đã vận chuyển số vũ khí trên ra khu vực an toàn và tiến hành tiêu hủy thành công theo đúng quy trình, thủ tục.
Trước đó vào ngày 09/11/2020 Công an huyện tiếp nhận được tin báo của nhân dân trong khi dò tìm phế liệu tại xã Krông Nô đã phát hiện hố chôn vật liệu nổ có số lượng lớn tại rẫy Cà phê ở Buôn Đăk Tro của ông Y Nar Ntơr cư trú tại Buôn Phih Dihja B, xã Krông Nô. Trong khi chờ lực lượng chức năng tiêu huỷ, Công an huyện đã phối hợp với Ban CHQS huyện tiến hành kiểm tra xác minh và có biện pháp tổ chức canh gác, bảo đảm an toàn, tránh sự tò mò của người dân tới gần, gây nguy hiểm.
Xuân Thái
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng
- Xã Krông Nô tổ chức lễ viếng nhà bia tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024)
- Họp Ban tổ chức diễn tập phòng thủ dân sự huyện Lắk năm 2024