Xã Yang Tao là xã thuộc vùng 03 của huyện Lăk, toàn xã hiện có trên 94% dân số là người đồng bào dân tộc M’Nông. Cuộc sống của người dân còn nhiều khó khăn. Mặc dù vậy, cán bộ và nhân dân trong đã luôn đoàn kết, đồng lòng trong việc tổ chức các hoạt động thiết thực để chào mừng thành công của Đại hội Đảng bộ xã và huyện, nhất là triển khai thực hiện trồng hoa tạo cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp, góp phần thu hút khách du lịch đến với huyện Lăk. Trong đó nổi bật là phong trào trồng đường hoa của người dân buôn Bhôk(Phôk), do UBMTTQVN xã Phát động. Trên trục đường chính của buôn, với chiều dài hơn 400m, dọc 2 bên đường và trước nhà của mỗi người dân hiện nay đều có hoa khoe sắc.
Có thể thấy rằng, mặc dù cuộc sống còn nhiều khó khăn, song người dân buôn Bhôk(Phôk) đã biết hướng đến cái đẹp, yêu cái đẹp, thể hiện ở việc nhất trí đồng thuận cao của mỗi hộ dân, tham gia thực hiện chương trình đường hoa thí điểm tại xã Yang Tao, góp phần lan tỏa Nghị quyết trồng hoa trên địa bàn huyện trong thời gian tới ./.
Vy Thủy
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ