Thiết thực trong thực hiện Nghị quyết của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện khoá XIV và XV về huy động các nguồn lực để đầu tư cơ sở hạ tầng- trồng hoa hai bên đường theo hình thức xã hội hoá, nhằm xây dựng và phát triển huyện Lăk đến năm 2030 trở thành khu du lịch trọng điểm của tỉnh Đăk Lăk, đến nay đã có nhiều cơ quan, đơn vị, tổ chức, cá nhân đóng góp tiền của và công sức để trồng hoa trước cổng, trong khuôn viên cơ quan, cũng như trên các tuyến đường thôn, buôn.. để tạo cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp.
Đặc biệt đến nay đường hoa dọc 02 bên đường từ ngã 03 bưu điện huyện đến trụ sở Huyện ủy đã dần được hoàn thiện. Con đường hoa này được thực hiện nhờ sợ đóng góp của 39 tập thể và cá nhân trong huyện, với trên khoảng 261 chậu hoa giấy 3 màu được bài trí đẹp mắt trong các chậu cảnh, với khoảng cách giữa các chậu với nhau là 5m. Đường hoa được giao cho đơn vị Công Ty TNHH xây dựng và Môi trường đô thị Đại Lộc trồng, chăm sóc và bảo quản. Được biết, đây là công trình đầu tiên được phát động ngay sau khi Đại hội Đảng bộ huyện Lăk Khoá XV nhiệm kỳ 2020-2025 diễn ra thành công tốt đẹp, đồng thời thiết thực chào mừng ngày quốc khánh 02/9 năm nay, khởi sự và ghi lại dấu ấn đầu tiên trong việc triển khai đưa Nghị quyết của BCH Đảng bộ huyện đi vào cuộc sống mà điểm nhấn là trồng hoa tạo nên hình ảnh đẹp và thân thiện góp phần phát triển ngành du lịch của huyện nhà sang một trang mới.
Vy Thủy
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ