Những ngày cuối tháng 11, nông dân trên địa bàn xã Đăk Nuê đang tập trung khẩn trương thu hoạch lúa vụ thu đông; triển khai làm đất, để triển tiến nhà sản xuất vụ Đông xuân 2022 – 2023.
Theo kế hoạch, vụ Đông xuân 2022 – 2023, toàn xã gieo trồng 234ha lúa nước, phấn đấu sản lượng đạt 1.404 tấn. Để triển khai vụ lúa đông xuân đạt kế hoạch, đảm bảo năng suất, sản lượng, chính quyền địa phương xã chỉ đạo các ban ngành, đoàn thể tập trung tuyên truyền cho bà con khẩn trương thu hoạch lúa thu đông, gặt đến đâu làm đất đến đó, chuẩn bị các điều kiện cần thiết để tiến hành gieo sạ kịp thời vụ. UBND xã chỉ đạo các bộ phận chuyên môn phối cùng với công ty TNHH MTV Quản lý công trình thuỷ lợi chi nhánh huyện Lăk tranh thủ thời gian tập trung nạo vét kênh mương, khẩn trương đưa khối lượng đất đá, các loại rác tích tụ tại một số tuyến kênh mương sau các trận mưa, để đảm bảo khơi thong cho dòng chảy, kịp thời tưới nước vụ đông xuân sắp đến.
Văn Thắng
- Lãnh đạo UBND huyện kiểm tra tình hình lũ lụt tại các xã Buôn Tría, Buôn Triết
- Hội nghị sơ kết 6 tháng ngành Tài nguyên và Môi trường năm 2024
- Chi cục Thuế khu vực Lắk – Krông Bông sơ kết công tác thuế 6 tháng đầu năm 2024
- Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ chính trị
- Họp UBND huyện đánh giá nhiệm vụ phát triển Kinh tế – Xã hội, Quốc phòng An ninh 6 tháng năm 2024