Xác định công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ lên đường bảo vệ tổ quốc là một trong những nhiệm vụ trọng tâm trong xây dựng nhiệm vụ quốc phòng ở địa phương. Trong những năm qua, công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ luôn được cấp ủy, chính quyền xã Đăk Liêng quan tâm, triển khai thực hiện chặt chẽ, đồng bộ, để tiếp tục làm tốt công tác tuyển chọn thanh niên thực hiện nghĩa vụ quân sự (NVQS) năm 2021, Hội đồng nghĩa vụ quân sự xã đã phối hợp với trạm y tế xã tổ chức sơ khám sức khoẻ thanh niên trong độ tuổi thuộc diện đủ điều kiện khám sức khỏe NVQS năm 2021, hội đồng NVQS xã Đăk Liêng đã phát lệnh khám sơ tuyển cho 161 thanh niên đủ điều kiện khám sức khỏe NVQS theo quy định.
Tại đợt khám sơ tuyển cấp xã các thanh niên sẽ được khám chiều cao, cân nặng, vòng ngực, tiền sử bệnh tật của gia đình và bản thân…Kết thúc đợt khám sơ tuyển đã có 149/161 thanh niên tham gia khám đối với các trường hợp vắng khám đợt này Hội đồng NVQS xã sẽ tiến hành mời lên khám lại trong thời gian tới.
Xuân Thái
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng
- Xã Krông Nô tổ chức lễ viếng nhà bia tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024)
- Họp Ban tổ chức diễn tập phòng thủ dân sự huyện Lắk năm 2024