Ngay sau khi hoàn thành thu hoạch lúa đông xuân, tranh thủ thời tiết thuận lợi bà con nông dân xã Đăk Liêng, tập trung xuống đồng làm đất, gieo sạ khẩn trương sản xuất vụ lúa hè thu 2021 với phương châm “càng sớm càng tốt”…
Vụ hè thu năm nay xã Đăk Liêng , sản xuất 900 ha diện tích lúa, trong đó cơ cấu nhóm giống chủ lực, ưu tiên giống lúa ngắn ngày như Đài thơm 8, 5451, RVT, ST24, ST15. Trước đó, UBND xã đã chỉ đạo các thôn, buôn, tuyên truyền, vận động, bà con nông dân vừa thu hoạch vụ đông xuân, vừa tranh thủ làm đất để triển khai sản xuất vụ hè thu sớm, đảm bảo gieo sạ hết diện tích, đúng cơ cấu giống, lịch thời vụ. Tính đến nay, toàn xã đã có khoảng 40% diện tích sản xuất lúa hè thu, phấn đấu hoàn thành việc gieo sạ lúa hè thu trước ngày 15/6.
Vy Thuỷ
- Lãnh đạo UBND huyện kiểm tra tình hình lũ lụt tại các xã Buôn Tría, Buôn Triết
- Hội nghị sơ kết 6 tháng ngành Tài nguyên và Môi trường năm 2024
- Chi cục Thuế khu vực Lắk – Krông Bông sơ kết công tác thuế 6 tháng đầu năm 2024
- Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ chính trị
- Họp UBND huyện đánh giá nhiệm vụ phát triển Kinh tế – Xã hội, Quốc phòng An ninh 6 tháng năm 2024