Chào mừng kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (03/02/1930-03/02/2024) và chuẩn bị đón Tết cổ truyền của dân tộc, ngày 31/1 trường THPT Lắk đã tổ chức hoạt động trải nghiệm Chào xuân 2024 với chủ đề “Hương sắc Tết Việt”.
Chương trình với sự tham gia của 32 lớp, đã đưa đến nhiều hoạt động diễn ra sôi nổi bao gồm: các tiết mục văn nghệ đón xuân; Thi thiết kế khu vực Check in và gian hàng chào xuân Giáp Thìn; Thi gói bánh chưng; Thi các trò chơi dân gian như: nhảy bao bố, đi cà kheo, đua thuyền trên cạn; Thi trình diễn trang phục truyền thống. Hoạt động là chuỗi trải nghiệm thú vị cho các em học sinh, ở đây các em được chụp những tấm hình với muôn màu của sắc xuân, được trải nghiệm gói bánh chưng là thứ không thể thiếu trong ngày Tết cổ truyền của dân tộc, cùng thầy cô nấu những nồi bánh chưng mang hương vị của ngày tết…
Toàn bộ bánh chưng sau khi nấu chín sẽ được đem tặng cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn của nhà trường và hai buôn kết nghĩa Yang Lah 1 và Yang Lah 2 xã Đăk Liêng.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô