Vừa qua, Đoàn công tác của BTV Huyện uỷ do đồng chí Nguyễn Xuân Hoản – UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện uỷ, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, động viên và trao số tiền 10 triệu đồng trích từ Quỹ Tiết kiệm làm theo lời Bác, hỗ trợ kinh phí điều trị bệnh thoái hóa khớp cho đồng chí Nguyễn Phấn Giao, ở TDP Hợp Thành, thị trấn Liên Sơn, nguyên là Chủ tịch LĐLĐ huyện, Chủ tịch Hội Hữu nghị Việt Nam – Lào huyện, đảng viên Chi bộ Hội Nông dân – Hội đặc thù.
Đây là một trong những hoạt động có ý nghĩa thiết thực của Ban Thường vụ Huyện ủy, thể hiện sự quan tâm, tạo điều kiện của các cấp, các ngành dành cho những trường hợp có hoàn cảnh khó khăn, mắc bệnh hiểm nghèo trên địa bàn huyện. Qua đó nhằm kịp thời động viên tinh thần và hỗ trợ một phần vật chất, tạo động lực để các cá nhân, gia đình có thêm động lực vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô