Nhân kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2024), Liên đội trường THCS Võ Thị Sáu tổ chức ngày hội tiến bước lên đoàn và hội thi văn hoá ẩm thực dân tộc M’Nông.
Tại ngày hội diễn ra các hoạt động như: Ôn lại truyền thống của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh; Biểu diễn các tiết mục văn nghệ, Chào cờ theo nghi thức Đội; đồng diễn sân trường trên nền nhạc bài hát: “Tiến bước lên Đoàn và Khi nào mình lớn”; Trao giấy chứng nhận và sổ đoàn đoàn cho 37 đội viên khối 9 trưởng thành.
Nhân dịp này Liên đội trường THCS Võ Thị Sáu cũng đã tổ chức hội thi văn hoá ẩm thực dân tộc M’Nông với hình thức 2 lớp cùng nhau nấu mâm cơm gia đình với các món ăn mang đậm hương của người M’Nông, các lớp đã mang đến hội thi 7 mâm cơm với các món đặc sắc như gà nướng, cơm lam; canh đọt mây, cà đắng; heo nướng…
Đây là hoạt động thường niên, được nhà trường tổ chức nhân dịp kỷ niệm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, có ý nghĩa thiết thực nhằm tuyên truyền, giáo dục cho thiếu niên về truyền thống vẻ vang của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh; khơi dậy niềm tự hào, ý chí quyết tâm thi đua học tập và rèn luyện, phấn đấu trở thành người đoàn viên thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh.
Đồng thời, tạo sân chơi lành mạnh để các em được giao lưu, tham gia các hoạt động văn hóa văn nghệ, phát huy tinh thần đoàn kết, sáng tạo trong các hoạt động của Đội, của nhà trường.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô