Tham dự buổi Lễ có đồng chí Nguyễn Văn Long – Bí thư Huyện ủy; đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nay Y Phú – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy, Thường trực HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện, lãnh đạo các cơ quan, phòng, ban, ngành, đoàn thể, lực lượng vũ trang của huyện và thị trấn Liên sơn.
Tại buổi Lễ, Ban Chỉ huy Quân sự huyện báo cáo trước anh linh các anh hùng liệt sỹ về các thành tích đã đạt được theo các chỉ tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế – xã hội, đảm bảo Quốc phòng – An ninh trong năm 2023 trên địa bàn huyện.
Trong không khí trang nghiêm, thành kính, các đồng chí lãnh đạo huyện cùng các đại biểu đã kính cẩn dâng hoa, thắp hương lên Đài tưởng niệm các liệt sĩ, dành một phút tưởng niệm để tưởng nhớ và thắp hương tại các phần mộ các liệt sĩ để thể hiện lòng biết ơn vô hạn đến các liệt sĩ đã anh dũng hy sinh vì sự nghiệp cách mạng giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, bảo vệ độc lập, tự do cho dân tộc, hạnh phúc của Nhân dân.
Lễ viếng nghĩa trang liệt sỹ vào dịp Tết Nguyên đán được huyện Lắk tổ chức thường niên mỗi độ Tết đến xuân về, với ý nghĩa tưởng nhớ, tri ân sâu sắc và đời đời ghi nhớ công lao to lớn của các anh hùng, liệt sĩ. Để xứng đáng với sự hy sinh cao đẹp của các anh hùng, liệt sĩ, Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện nhà nguyện đoàn kết, nỗ lực phấn đấu đưa huyện nhà ngày một phát triển; đồng thời, quan tâm chăm lo chu đáo hơn nữa những đối tượng chính sách, gia đình có công với cách mạng, giữ trọn đạo lý “uống nước nhớ nguồn”./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô