Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, ngày 27/01/2024, Đoàn Công tác số 01 của Huyện uỷ – HĐND – UBND – UBMTTQVN huyện, do đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ làm Trưởng đoàn. Cùng các đồng chí đại diện lãnh đạo các Ban Xây dựng Đảng, Văn phòng Huyện uỷ, HĐND, UBND, UB MTTQ VN huyện, Công an huyện, Ban chỉ huy Quân sự huyện; các hội, đoàn thể, các phòng, ban của huyện đã đến thăm, chúc Tết Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện Krông Nô, tỉnh Đắk Nông.
Tại buổi gặp mặt, đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ Lắk và đồng chí Nguyễn Văn Quốc – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện Krông Nô đã thông báo tóm tắt về tình hình phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh và đời sống Nhân dân huyện năm 2023 và những nhiệm vụ, giải pháp thực hiện năm 2024 trong công tác xây dựng nông thôn mới, xóa đói, giảm nghèo, đẩy mạnh chuyển dịch cơ cấu kinh tế tại địa phương…
Thay mặt cho Huyện uỷ – HĐND – UBND – UB MTTQVN huyện Lắk, đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ thăm hỏi và chúc Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện Krông Nô đón một mùa xuân mới mạnh khoẻ, hạnh phúc, an khang, thịnh vượng. Qua đây, đồng chí mong muốn với đặc thù, thế mạnh riêng của mỗi địa phương cần tạo điều kiện hỗ trợ lẫn nhau cùng nỗ lực phấn đấu vươn lên, phát huy và khai thác tốt tiềm năng, thực hiện tốt nhiệm vụ phát triển kinh tế – xã hội, quốc phòng – an ninh. Đoàn kết cùng nhau vui xuân, đón Tết vui tươi, hạnh phúc, đạt được nhiều thắng lợi trong năm mới 2024.
Nhân dịp này, Huyện ủy – HĐND – UBND – UBMTTQVN huyện Krông Nô, tỉnh Đăk Nông đã tặng quà và gửi lời chúc mừng năm mới đến toàn thể lãnh đạo, cán bộ và Nhân dân huyện Lắk./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô