Vừa qua, Đoàn Công tác của Huyện uỷ – HĐND – UBND – UBMTTQVN huyện, do đồng chí Nay Y Phú – Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện làm Trưởng đoàn đã đến thăm, chúc Tết và tặng quà Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện Đam Rông, huyện Lạc Dương, tỉnh Lâm Đồng và Phân viện Hành chính Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh (cơ sở tại thành phố Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng).
Tại những nơi Đoàn đến thăm, thay mặt cho Huyện uỷ – HĐND – UBND – UBMTTQVN huyện Lắk, đồng chí Nay Y Phú – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã thông báo tình hình phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh, đời sống Nhân dân huyện Lắk năm 2023 đến lãnh đạo các huyện. Đồng thời thăm hỏi và chúc các huyện bạn đón một mùa xuân mới hạnh phúc, an khang, thịnh vượng. Đại diện Đoàn công tác, đồng chí Nay Y Phú trân trọng mời các đồng chí Lãnh đạo Huyện uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện Đam Rông, huyện Lạc Dương, tỉnh Lâm Đồng và Phân viện Hành chính Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh (cơ sở tại Thành phố Đà Lạt, Tỉnh Lâm Đồng) đến thăm huyện Lắk trong thời gian tới.
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo các huyện cũng đã thông báo tóm tắt về tình hình phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh và đời sống Nhân dân huyện năm 2023. Qua buổi thăm, chúc Tết các đồng chí Lãnh đạo các đơn vị cũng mong muốn với đặc thù, thế mạnh riêng của mỗi địa phương, các huyện giáp ranh cần tạo điều kiện hỗ trợ, giúp đỡ nhau phát triển, phát huy và khai thác tốt tiềm năng, thực hiện tốt nhiệm vụ phát triển kinh tế – xã hội, quốc phòng – an ninh. Đoàn kết, thân ái cùng nhau vui xuân, đón tết hạnh phúc, đạt được nhiều thắng lợi trong năm mới 2024 và gửi lời chúc mừng năm mới đến toàn thể lãnh đạo, cán bộ và Nhân dân huyện Lắk.
Nhân dịp này, Đoàn đã đến tham quan Phòng một cửa và Trung tâm điều hành thông minh IOC huyện Đam Rông. Đây là bước phát triển mới trong quá trình xây dựng chính quyền điện tử, chuyển đổi số, tiến tới xây dựng xã hội số mà huyện Đam Rông đang triển khai thực hiện rất hiệu quả.
Huy Bình
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô