Chiều ngày 5/12, Đoàn công tác của BTV Huyện uỷ do đồng chí Nguyễn Xuân Hoản – UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện uỷ, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, động viên và trao Quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác của Huyện uỷ cho 04 trường hợp có hoàn cảnh khó khăn tại Đảng uỷ Thị trấn Liên Sơn.
Theo đó, đoàn đã trao tiền hỗ trợ kinh phí điều trị bệnh cho 03 trường hợp, gồm: trao 10 triệu đồng cho ông Trần Văn Minh – nguyên Chánh văn phòng UBND huyện, đảng viên TDP 3; trao 10 triệu đồng cho ông Phan Thế Lâm – hội viên Hội Cựu chiến binh, TDP 2; trao 5 triệu đồng cho ông Nguyễn Xuân Văn đảng viên chi bộ TDP 4 và trao kinh phí 10 triệu đồng để khắc phục khó khăn cho bà Nguyễn Thị Nga – hội viên Hội Người cao tuổi TDP 4.
Việc trao tiền hỗ trợ từ Quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác không chỉ là nguồn động viên thiết thực về vật chất và tinh thần đối với các tầng lớp Nhân dân, nhất là các trường hợp đặc biệt khó khăn, neo đơn, những người không may mắc bệnh hiểm nghèo, mà còn mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, thể hiện truyền thống quý báu của dân tộc Việt Nam, chung tay, góp sức, chia sẻ, đùm bọc, giúp đỡ nhau trong lúc hoạn nạn, khó khăn, “không để ai bị bỏ lại phía sau”.
Được biết, từ đầu năm đến nay, Ban Thường vụ Huyện ủy đã tổ chức các đoàn kịp thời đến thăm hỏi, động viên và trao tiền hỗ trợ từ Quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác cho 61 đảng viên và quần chúng Nhân dân mắc bệnh hiểm nghèo có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện với tổng số tiền hỗ trợ là 500 triệu đồng. Trong thời gian tới để tiếp tục phát huy những giá trị thiết thực của Quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác rất cần sự quan tâm, vận động của các cá nhân, đơn vị tiếp tục tham gia đóng góp quỹ để có nguồn kinh phí hỗ trợ thêm nhiều trường hợp khó khăn trên địa bàn huyện.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô