Chiều 11/3, Đoàn công tác của Ban Thường vụ Huyện ủy do đồng chí Nguyễn Xuân Hoản – UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện làm trưởng đoàn đã trao kinh phí hỗ trợ từ “Quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác” của Huyện uỷ cho 01 đồng chí đang công tác tại Trung tâm Truyền thông – Văn hoá – Thể thao huyện Lăk.
Theo đó, Ban Thường vụ Huyện uỷ đã quyết định hỗ trợ kinh phí 10 triệu đồng cho đảng viên Lê Đình Dân đảng viên hiện đang công tác tại Trung tâm TTVHTT huyện để điều trị bệnh và khắc phục khó khăn. Đồng chí Dân hiện đang điều trị bệnh xơ gan, tình trạng sức khoẻ yếu; hoàn cảnh gia đình gặp nhiều khó khăn khi phải điều trị bệnh dài ngày, trong lúc đó đồng chí là lao động chính trong nhà, với thu nhập hàng tháng chủ yếu từ nguồn lương viên chức chưa đến 6 triệu đồng; vợ đồng chí không có việc làm ổn định, hai con đang tuổi ăn học.
Đồng chí Nguyễn Xuân Hoản – UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện nhấn mạnh: “Quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác” là nguồn quỹ do mỗi cán bộ, đảng viên, hội viên và Nhân dân trên địa bàn huyện đóng góp nộp về Huyện uỷ để hỗ trợ trường hợp có hoàn cảnh khó khăn, không may bị mắc bệnh hiểm nghèo, nhằm chia sẻ, động viên về vật chất và tinh thần giúp các đối tượng gặp khó khăc có thêm động lực, vươn lên trong cuộc sống.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô