Sáng ngày 22/3, Đoàn công tác của Huyện uỷ do đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn đã kiểm tra cơ sở vật chất, trang thiết bị phục vụ Hội thao khối Đảng tỉnh Đắk Lắk lần thứ XXII năm 2024, do Huyện uỷ Lắk đăng cai.
Tại buổi làm việc đoàn đã đến kiểm tra thực tế cơ sở vật chất các cơ sở vật chất trang thiết bị hiện có của Trung tâm Truyền thông – Văn hoá – Thể thao huyện và đi khảo sát các địa điểm trưng dụng để tổ chức các môn thi đấu tại Trường THPT Lắk, Công an huyện và các sân bóng, quán Bida trên địa bàn thị trấn… Theo đó tại Huyện ủy sẽ tổ chức thi đấu các môn bóng chuyền nam, cờ tướng, bóng bàn; tại trường THPT Lắk tổ chức môn bóng đá nam, môn cầu lông; tại Công an huyện tổ chức môn bóng chuyền nữ, môn tennis, môn bóng đá nam và tại Hoa viên huyện sẽ tổ chức môn bóng chuyên nam, nhảy bao bố, kéo co; tại quán bi da Thành Chung sẽ tổ chức môn bi da và môn chạy việt dã được diễn ra ở các cung đường như Âu Cơ, Hồ Xuân Hương ven hồ Lắk để quảng bá hình ảnh du lịch huyện Lắk. Lễ khai mạc Hội thao và các hoạt động phụ trợ như triển lãm ảnh, hội trại, giao lưu văn nghệ giữa các đơn vị… tổ chức tại Quảng trường Hoa viên huyện; Lễ bế mạc Hội thao sẽ được diễn ra tại Hội trường Huyện ủy – HĐND – UBND huyên.
Kết luận buổi làm việc, đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ nhấn mạnh: Đây là hội thao cấp tỉnh hết sức quan trọng vì vậy đề nghị Trung tâm TT – VH – TT huyện cần tham mưu công tác chuyên môn và tăng cường công tác tuyên truyền bằng nhiều hình thức, tập trung chuẩn bị kỹ lưỡng cơ sở vật chất, các sân thi đấu, các trang thiết bị chuyên môn để phục vụ tốt nhất cho hội thao diễn ra trong tháng 5 năm 2024.
H Yur Je
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría