Ngày 7/12, Công an huyện phối hợp với Viện kiểm sát Nhân dân huyện dựng lại hiện trường để điều tra nguyên nhân vụ tai nạn giao thông khiến một người tử vong xảy ra trên địa bàn xã Krông Nô, huyện Lăk.
Trước đó vào khoảng 22 giờ ngày 6/12/2023, Y Dưng Buôn Krông (SN:2001) điều khiển xe mô tô Biển kiểm soát: 49C-11921, chở theo Y Phon Trei (SN:2006), cả hai cùng trú tại buôn Ba Yang, xã Krông Nô lưu thông theo hướng từ Đắk Lắk đi Lâm Đồng. Khi đến đoạn Km 80 + 320, Quốc lộ 27, thuộc địa phận buôn Ba Yang, xã Krông Nô, huyện Lăk đã va chạm với ông Y Lak Pang Ting (SN: 1975) trú tại buôn Ba Yang, xã Krông Nô đang đi trên đường.
Hậu quả ông Y Lak Pang Ting bị tử vong, xe mô tô Biển kiểm soát 49C-11921 bị hư hỏng trị giá khoảng 1 triệu đồng.
Vụ việc đang được Cơ quan chức năng điều tra, làm rõ./.
Huy Bình
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô