Nhằm phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của đoàn viên thanh niên trong tham gia các hoạt động an sinh xã hội, xây dựng công trình phần việc thanh niên, tạo cảnh quan môi trường xanh – sạch – đẹp. Chiều 09/4, Đoàn Thanh niên xã Yang Tao đã tổ chức ra quân xoá điểm đen tại khu vực đèo Lăk, xã Yang Tao.
Tại buổi ra quân, gần 50 đoàn viên thanh niên ở các buôn, khối trường học, cơ quan, đơn vị trên địa bàn xã và Ban tự quan buôn Dơng Guôl đã tiến hành thu gom rác thải, khơi thông cống rãnh dọc trục đường Quốc lộ 27, xoá điểm đen tại đoạn đường đèo Lăk thuộc buôn Dơng Guôl, xã Yang Tao. Với tinh thần “đâu cần thanh niên có, đâu khó có thanh niên”, sau một buổi ra quân thu gom rác thải, Đoàn xã đã thu gom rác thải và xử lý theo quy định.
Đây là hoạt động thiết thực nhằm tuyên truyền sâu rộng đến toàn xã hội, nâng cao ý thức bảo vệ môi trường. Việc ra quân thu gom rác thải, xóa điểm đen rác thải của tuổi trẻ các địa phương trong xã đã góp phần đẩy mạnh các hoạt động giữ gìn vệ sinh môi trường. Qua đây, kêu gọi mỗi đoàn viên, thanh, thiếu niên, nhi đồng hãy hành động vì môi trường từ những việc làm nhỏ nhất, đơn giản nhất như là nhặt rác, đổ rác đúng nơi quy định, có ý thức ứng xử đẹp với môi trường…
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô