Cuối tuần qua, gia đình anh Trần Ngọc Đạt ở quận Phú Nhuận, Tp Hồ Chí Minh phối hợp với Hội LHPN huyện Lắk và Hội Phụ nữ Bộ đội biên phòng tỉnh Đắk Lắk tổ chức tặng quà tết cho bà con nghèo buôn Đăk Sar, xã Đăk Nuê.
Tại chương trình đoàn đã trao tặng 168 suất quà nhu yếu phẩm gồm gạo, mì tôm, mắm muối, dầu ăn, nước ngọt cho 168 hộ dân buôn Đăk Sar. Tặng 300 suất quà gồm bánh kẹo và những đôi dép cho 300 em nhỏ trong buôn. Ngoài ra đoàn còn tặng nhiều bộ quần áo cũ đang còn sử dụng cho các người dân trong buôn. Với tổng các suất quà trị giá gần 100 triệu đồng.
Buôn Đăk Sar là buôn tập trung người di cư tự do, cơ sở vật chất về điện, đường, trường, trạm chưa đảm bảo nên bà con nơi đây gặp nhiều khó khăn trong cuộc sống. Những món quà tuy giá trị không lớn nhưng đã góp phần nào động viên tinh thần cho bà con vượt qua khó khăn để chuẩn bị đón Tết cổ truyền Giáp Thìn 2024.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô