Sáng ngày 24/01/2024, đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ và lãnh đạo các ban, ngành, đoàn thể huyện đã tiếp Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Lắk đến thăm và chúc Tết Huyện ủy.
Tại buổi tiếp, thay mặt đại diện cho Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Lắk, Đại Đức Thích Nhuận Độ – Ủy viên Thường trực Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Đắk Lắk, trụ trì Chùa Quảng Trạch đã tặng quà, gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến lãnh đạo Huyện ủy Lắk. Nhân dịp này, đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ đã thông tin đến Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Lắk những thành tựu về kinh tế, xã hội, an ninh, quốc phòng của huyện đã đạt được trong năm 2023. Đồng thời gửi lời động viên, chúc Tết đến các tăng ni, phật tử đón một năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, bình an.
Tại UBND huyện, đồng chí Nay Y Phú – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đón tiếp Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Lắk. Đại Đức Thích Nhuận Độ – đại diện cho Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Lắk đã tặng quà, gửi lời chúc Tết tốt đẹp nhất đến lãnh đạo UBND huyện Lắk và cán bộ, công chức viên chức thuộc các phòng, ban, ngành của huyện.
Cùng ngày, Đoàn Công tác của Đồn Biên phòng Yok Đôn đã đến thăm chúc Tết UBND huyện Lắk. Tại buổi gặp gỡ, đại diện Đồn biên phòng Yok Đôn đã tặng quà và gửi lời chúc Tết tới các đồng chí lãnh đạo Huyện uỷ, HĐND, UBND và Nhân dân huyện Lắk. Đồng chí Nay Y Phú – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã nêu một số thành tựu nổi bật của huyện Lắk và cũng gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng Yok Đôn cùng gia đình năm mới nhiều sức khỏe, an lành, mọi điều thuận lợi, thành công, hạnh phúc… Được biết, đây là hoạt động thường niên thể hiện tình cảm, sự quan tâm sâu sắc của cán bộ, chiến sỹ Đồn Biên phòng Yok Đôn đối với huyện Lắk mỗi dịp Tết đến, Xuân về.
H Yur Je + Văn Thắng
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría