Kết quả xét nghiệm bước đầu cho thấy anh Trần Văn Tiến – sinh năm 1996, thường trú: Buôn Ea Ring, xã Ea Rbin, huyện Lăk, tỉnh Đăk Lăk, bay cùng chuyến bay có người dương tính với Covid -19 đang được cách ly tại khoa cách ly Trung tâm Y tế có kết quả ban đầu âm tính với virus Sars-Cov-2. Hiện cơ quan chức năng của huyện đang tiếp tục cách ly 14 ngày theo quy định đối với trường hợp này.
Hiện tại, tình trạng sức khỏe của anh Trần Văn Tiến chưa có dấu hiệu bất thường, mặc dù có kết quả xét nghiệm âm tính, trường hợp này vẫn sẽ được tiếp tục theo dõi chặt chẽ tại khoa cách ly Trung tâm Y tế huyện Lăk trong vòng 14 ngày.
Vy Thủy
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng